โรงเรียนตะดอบวิทยา จัดการอบรมโครงการถ่ายทอดสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นและอนุรักษ์การตีมีดของตำบลตะดอบ ขึ้น ณ โรงเรียนตะดอบวิทยา งบประมาณจากสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดศรีสะเกษ
วันที่ 1-2 สิงหาคม 2566 โรงเรียนตะดอบวิทยา ร่วมกับวิทยากรท้องถิ่น นายมี โลหะ และนายสมพร แซ่ตั้ง จัดการอบรมโครงการถ่ายทอดสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นและอนุรักษ์การตีมีดของตำบลตะดอบ ขึ้น ณ โรงเรียนตะดอบวิทยา ซึ่งได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดศรีสะเกษ จำนวน 50,000 บาท มีผู้เข้าร่วมการอบรม จำนวน 110 คน
![](http://tadob.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/373632756_620349320289596_6960773761494606776_n-461x1024.jpg)
![](http://tadob.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/373313972_620349253622936_304835726900307165_n-461x1024.jpg)
![](http://tadob.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/373527020_620349333622928_2236751672476231143_n-1024x768.jpg)
![](http://tadob.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/373545235_620349366956258_3373004733883511085_n-1024x768.jpg)
![](http://tadob.ssk.in.th/wp-content/uploads/2023/09/373696328_620349406956254_1121675125140149235_n-1024x768.jpg)